Hanyoyin aiki gama gari na TORCHN inverters a cikin kashe-grid

A cikin tsarin kashe-grid tare da abubuwan da suka dace, inverter yana da hanyoyin aiki guda uku: mains, fifikon baturi, da hotovoltaic.Yanayin aikace-aikacen da buƙatun masu amfani da kashe-grid na photovoltaic sun bambanta sosai, don haka ya kamata a saita hanyoyi daban-daban bisa ga ainihin bukatun masu amfani don haɓaka hotuna da kuma biyan bukatun abokin ciniki gwargwadon yiwuwa.

Yanayin fifiko na PV: ƙa'idar aiki:PV yana ba da iko ga kaya da farko.Lokacin da wutar lantarki ta ƙasa da ƙarfin lodi, baturin ajiyar makamashi da PV tare suna ba da wutar lantarki ga kaya.Lokacin da babu PV ko baturin bai isa ba, idan ya gano cewa akwai wutar lantarki, mai inverter zai canza ta atomatik zuwa Main wutar lantarki.

Abubuwan da suka dace:Ana amfani da ita a wuraren da babu wutar lantarki ko rashin wutar lantarki, inda farashin manyan wutar lantarkin bai yi tsada ba, kuma a wuraren da ake yawan samun katsewar wutar lantarki, ya kamata a lura cewa idan babu photovoltaic, amma batirin yana nan. isa, mai inverter kuma zai canza zuwa mains Rashin lahani shi ne cewa zai haifar da wani adadin wutar lantarki.Fa'idar ita ce idan babban wutar lantarki ya kasa, har yanzu baturin yana da wutar lantarki, kuma yana iya ci gaba da ɗaukar nauyin.Masu amfani da manyan buƙatun wuta na iya zaɓar wannan yanayin.

Yanayin fifiko na Grid: ƙa'idar aiki:Ko da ko akwai photovoltaic ko a'a, ko baturi yana da wutar lantarki ko a'a, muddin aka gano wutar lantarki, wutar lantarki za ta ba da wutar lantarki ga kaya.Sai kawai bayan gano gazawar wutar lantarki, zai canza zuwa photovoltaic da baturi don samar da wutar lantarki zuwa kaya.

Abubuwan da suka dace:Ana amfani da shi a wuraren da babban ƙarfin lantarki ya tsaya kuma farashin yana da arha, amma lokacin samar da wutar lantarki gajere ne.Ma'ajiyar makamashi ta hotovoltaic daidai yake da madaidaicin wutar lantarki ta UPS.Amfanin wannan yanayin shine cewa za'a iya daidaita ma'aunin hoto na hoto kadan, zuba jari na farko yana da ƙananan, kuma rashin amfani da sharar gida na makamashi na Photovoltaic yana da girma, lokaci mai yawa bazai iya amfani da shi ba.

Yanayin fifikon baturi: ƙa'idar aiki:PV yana ba da iko ga kaya da farko.Lokacin da wutar lantarki ta ƙasa da ƙarfin lodi, baturin ajiyar makamashi da PV tare suna ba da wutar lantarki ga kaya.Lokacin da babu PV, ƙarfin baturi yana ba da wuta ga kaya shi kaɗai., inverter ta atomatik yana jujjuya wutar lantarki zuwa manyan wutar lantarki.

Abubuwan da suka dace:Ana amfani da shi a wuraren da babu wutar lantarki ko rashin wutar lantarki, inda farashin manyan wutar lantarki ya yi tsada, kuma ana samun katsewar wutar lantarki akai-akai.Ya kamata a lura cewa lokacin da ake amfani da ƙarfin baturi zuwa ƙananan ƙima, inverter zai canza zuwa mains tare da kaya.Abũbuwan amfãni Yawan amfani da hotovoltaic yana da girma sosai.Lalacewar ita ce ba za a iya samun cikakken garantin amfani da wutar lantarkin mai amfani ba.Lokacin da wutar lantarki ta ƙare, amma kawai wutar lantarki ta ƙare, ba za a sami wutar lantarki da za a yi amfani da ita ba.Masu amfani waɗanda ba su da buƙatu na musamman akan amfani da wutar lantarki na iya zaɓar wannan yanayin.

Za'a iya zaɓar hanyoyin aiki guda uku na sama lokacin da ake samun ikon ɗaukar hoto da kasuwanci.Yanayin farko da na uku suna buƙatar ganowa da amfani da ƙarfin baturi don canzawa.Wannan ƙarfin lantarki yana da alaƙa da nau'in baturi da adadin shigarwa..Idan babu madaidaicin hanyar sadarwa, injin inverter yana da yanayin aiki ɗaya kawai, wanda shine yanayin fifikon baturi.

Ta hanyar gabatarwar da ke sama, na yi imani cewa kowa zai iya zaɓar yanayin aiki na inverter bisa ga yanayin da ya fi dacewa!Idan kuna son ƙarin sani, zaku iya tuntuɓar mu don ƙarin jagorar ƙwararru!


Lokacin aikawa: Oktoba-31-2023